-l Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA MKOA WA KUSINI, UNGUJA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kusini na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Mvua (mm)

|187-239
I 240 - 292
I 293 - 344

Kielelezo
I Tuu ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2023 kwa kisiwa cha Unguja. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za kisiwa cha Unguja. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
()  Msimu huu unatarajiwa kutawaliwa na hali ya El Nino ambayo inatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika mwenendo wa
mvua za msimu wa Vuli, 2023.
(i)  Kwa ujumla mvua za Juu ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kusini, Unguja.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Januari, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Kusini, Unguja.

Angalizo:

Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua
za wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA -

DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA KUSINI

Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kusini.

Kisiwa cha Unguja

L))

T 1 Wilaya ya Kusini

A

Kielelezo
I Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Kusini, Unguja

Dondoo muhimu

(). Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kusini.

(ii). Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba,
2023.

(). Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza na ya pili mwezi
Januari, 2024.

(iv). Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Kusini
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kusini ni kati ya milimita 180 hadi
240.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.

(if). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA -

DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA KATI

Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kati.

Kisiwa cha Unguja

b)Y

\ Wilaya ya Kati

A
A

Kielelezo
I Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Kati, Unguja

Dondoo muhimu

(). Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kati.

(i). Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba,
2023.

(ii). Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza na ya pili mwezi
Januari, 2024.

(iv). Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Kati
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya
Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kati ni kati ya milimita 180 hadi 290.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(if). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(iii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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